ย้านเครื่องคอมแล้วข้อมูลในฟอร์มค้นหาข้อมูลมาไม่ครบทุก tab ทำไงดี

UGETPROJECT.COM Forums ถามตอบปัญหา MS Access ย้านเครื่องคอมแล้วข้อมูลในฟอร์มค้นหาข้อมูลมาไม่ครบทุก tab ทำไงดี

Viewing 3 posts - 1 through 3 (of 3 total)
  • Author
    Kumong
    Guest

เนื่องจากใช้ Ms.Access ในการเก็บฐานข้อมูลในการควบคุมระบบเอกสาร; ชื่อ,revision, eff.date, การถือครองฉบับสำเนา, ฉบับยกเลิกม เจ้าของเอกสาร ประมาณนี้ค่ะ และด้วยเครื่องคอมต้องมีการเปลี่ยนเครื่อง(สัญญาการเช่าเครื่อง) แล้ว copy ฐานข้อมูลย้ายเครื่อง เปิดฟอร์มค้นหาข้อมูลได้แต่มาไม่ครบ tab ที่สร้างไว้สำหรับ input ข้อมูลค่ะ ไม่รู้ว่าจะแก้ไขยังไงดี IT ก็ทำให้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าติดอะไร คนที่เขียนโปรแกรมก็ไม่อยู่แล้ว ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ มีเวลาอีกแค่ 2 เดือนเอง เศร้ามาก…

ถามเพิ่มเติมครับ ปรกติทำคนเดียวใช้ไฟล์เดียวที่อยู่ในเครื่องเหรอครับ หรือว่า ไฟล์อยู่ที่ server แล้วแชร์กันใช้

Kumong
    Guest

เรียน K.กิติศักดิ์ ฐานข้อมูลอยู่ใน sever ค่ะ แต่ copy form สำหรับ fill ข้อมูลมาไว้ในเครื่อง user 2 เครื่อง ใครจะ key ใครจะ key ข้อมูลเมื่อไหร่ก็ได้ ข้อมูลจะ update ในฐานข้อมูลเหมือนกันค่ะ แต่พอเปลี่ยนเครื่อง user แล้วฝ่าย IT ก็ copy form ที่สำหรับ fill ข้อมูล ไปใส่เครื่องใหม่ แล้ว tab ที่สร้างไว้ 5 tab (เหมือนเข้าลึกๆ ไปตาม folder ประมาณนั้น) ข้อมูลโชว์ได่แค่ 2 tab แรก แต่ tab 3-5 ไม่มีข้อมูลมาค่ะ

Viewing 3 posts - 1 through 3 (of 3 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.