สร้าง macro ให้ค้นหาข้อมูลยังไงครับ

UGETPROJECT.COM Forums ถามตอบปัญหา MS Access สร้าง macro ให้ค้นหาข้อมูลยังไงครับ

Viewing 4 posts - 1 through 4 (of 4 total)
  • Author
    Pirin Phon
    Participant

ผมสร้าง macro ให้ค้นหาข้อมูล โดยคลิกที่ ชื่อ หรือ นามสกุล แล้วใส่คำที่ต้องการค้นหา แล้วกดปุ่มค้นหา มันไม่ทำงานเลยครับ จะเขียน คำสั่ง macro ยังไงครับ Access2010 ครับ

คำสั่ง macro ผมเขียนอย่างนี้ครับ จะแก้ไขตรงไหนครับ

Pirin Phon
    Participant

ส่งรูปมาใหม่ครับ มันเล็กเกินไป มือใหม่ครับ

adminadmin
    Keymaster

ต้องขอโทษพี่ด้วยนะครับ ถ้าอันไหนผมเคยทำผมจะให้คำตอบให้เลยไม่ปิดบัง แต่ว่าผมไม่เคยทำแบบที่พี่กำลังจะทำอ่ะครับ พี่ลองไปถามในบอร์ด http://www.thai-access.com/ น่าจะได้คำตอบครับ ขอโทษจริง ๆ ครับ

หรือถ้าพี่ไม่รีบ เด๋วว่าง ๆ ผมจะหาข้อมูลมาตอบให้ครับเรื่องนี้น่าจะต้องใช้เวลาซักหน่อย ^^

Pirin Phon
    Participant

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับ

Viewing 4 posts - 1 through 4 (of 4 total)
  • You must be logged in to reply to this topic.